Super Shredder HIIT motsa jiki don ƙona kitse da haɓaka ƙarfi

    HIIT yana da tasiri sosai don narkar da kitse na jiki, amma burpee don mantawa na iya zama wata hanya ta jawo hankalin rai don cimma manufar sassaƙa. Maimakon komawa kan autopilot da fashewa ta hanyar juyawa na yau da kullun na masu hawa hawa da tsalle tsalle, gwada wannan ƙarfin ƙarfin jimrewa na HIIT wanda sabon jakadan alama na Lululemon ya bayar da masanin sansanin horo, Akin Akman.

"Waɗannan darussan na iya ƙarfafa hanyoyin neuromuscular da sakin fibers masu saurin juyawa, suna taimaka muku tafiya da yardar kaina akan duk jiragen motsi," in ji Ackerman. Wannan aikin motsa jiki na HIIT ba ya haɓaka gwiwoyi da idon sawu, amma yana ƙarfafa haɗin gwiwa da jijiyoyi yayin haɓaka ƙashi. Ackerman ya ce "motsin ku da halayen ku za su yi kaifi, mafi karbuwa, mai da hankali da fadakarwa." Bugu da ƙari, duk waɗannan ayyukan kafaɗa guda ɗaya na iya tsawaita rayuwar sabis da haɓaka aiki.
Ayyuka na 1 da na 2 sune babbar ƙungiyar AMRAP: yi ayyuka da yawa a cikin minti 1, sannan nan da nan fara aikin na biyu ba tare da hutu ba. Maimaita babban juzu'in a gefe guda; wato zagaye 1. Akwai hutu na mintuna 45 tsakanin manyan kungiyoyin da hutu na minti 2 tsakanin zagaye. Yi sau 3 zuwa 5.
Yi amfani da riko na tsaka tsaki don sanya dumbbells a bangarorinku, tare da ƙafar ƙafarku ta baya. Aauki babban mataki a waje tare da ƙafarku ta hagu, juyar da ƙafarku da gangar jikinku gaba, yayin da kuke gangarawa cikin lunge kuma ku miƙa don tallafawa ƙafarku ta gaba. Shigar da latissimus dorsi kuma ja da gwiwar hannu zuwa nauyi na kwalekwale. Motar tana juyawa zuwa wurin farawa da ƙafar hagu. Je zuwa 1B nan da nan.
Tsaya tare da ƙafarku ta hagu, a hankali ku durƙusa gwiwoyinku, ku riƙe dumbbell da hannun dama, tare da tafin hannunku yana fuskantar ku. Jingina gaba yayin ɗaga ƙafarka ta dama a bayanka, kuma ja hannunka na hagu don kiyaye daidaituwa. Tsalle zuwa hagu da ƙafar hagu. Kasance cikin kwanciyar hankali, sannan nan da nan ku tsallake zuwa dama, ku taɓa ƙasa da ƙafarku ta dama, kuma ku yi manyan abubuwan fashewa don canza nauyi zuwa kafadun ku. Rike ƙafarka ta dama tana tsalle a gefe (daga gefe zuwa gefe) sau 4. Koma zuwa 1A; canza tarnaƙi.
Tsaya da ƙafarku ta hagu, tanƙwara ƙafarku ta dama digiri 90, tanƙwara ƙafarku, kuma riƙe babban dumbbell da hannun hagu. Kada ku damu: lokacin da kuka jingina zuwa hagu, ku sa tsokarwar tsoka da tsoka ta shiga. Je zuwa 2B yanzu.
Tsaya tare da ƙafar dama a gaba da ƙafar hagu a baya, riƙe ƙwallon magani a hannu biyu. Juya gangar jikinku da kwatangwalo ku ja ƙwallon likitanci zuwa ƙashin hagu. Ci gaba da diagonally, taɓa ƙafafunku a ƙasa, sannan motsa ƙwallon katako daga ƙafarku ta dama zuwa saman kafada ta hagu, riƙe hannayenku galibi madaidaiciya. Random wasa da maimaitawa. Koma zuwa 2A; canza tarnaƙi.
Sanya hannunka na dama akan ƙwallon BOSU, sannan shigar da allon gefe, ƙetare kafadunka a wuyan hannunka, girgiza ƙafafunka, ƙananan ƙafa a baya, ƙafar sama a gaba, da kwatangwalo daga ƙasa. Riƙe dumbbell da hannun hagu, dabino yana fuskantar kanka. Yi amfani da ginshiƙi kuma ku ɗauki nauyin kai, sannan ku runtse ku maimaita. Lura: Kuna iya yin jan hankali maimakon kwace. A sauƙaƙe ta hanyar shigar da katako na gaba ko cire BOSU gaba ɗaya. Direct AMRAP: minti 1 a kowane gefe.


Lokacin aikawa: Aug-14-2021